[ DỊCH TRUYỆN ]LOVE SICK THE SERIES - YÊU LÀ YÊU by [ INDRYTIMES ]

Love sick The series

1. sbs_94

sbs_94 VTVFer

Cả phim và truyện Love Sick hay quá! >v<
    Nếu phim giúp mình mãn nhãn với dàn diễn viên dễ thương thì truyện lại giúp mình đào sâu hơn về tâm hồn và suy nghĩ của nhân vật <3
    Cảm ơn bạn Ckul rất nhiều vì tuy bận rộn nhưng vẫn cố gắng dành thời gian dịch truyện cho những fan như mình được biết đến và được đọc :x
    Nhân tiện, ở đây có ai biết cho mình hỏi là: mình đang muốn tìm đọc tham khảo bản dịch tiếng Anh mà search google hoài cũng không ra được T^T cái link dẫn đến nguồn dịch trong post #1 của admin. AppleS136 cũng bị lỗi rồi hay sao ấy :( đại khái là có ai biết link để coi bản dịch tiếng Anh của cái truyện này thì cho mình xin nhé! Cảm ơn mọi người trước! :D

AppleS136 and Ckuuuul like this.
  2. Ckuuuul

Ckuuuul VTVF Team Thành viên BQT

Last edited by a moderator: 27/9/14

3. Debbie Tourmaline

Debbie Tourmaline Kính cận

nữa đi... đừng dừng khúc gây cấn :oops: phải nghĩ đến cảm nhận con em chúng ta nữa chứ mấy chục tiếng chờ rồi đó hjx huhuhuhuhu

Ckuuuul thích bài này.
  4. phuthuyngok

phuthuyngok Kính cận

Cả ngày mò mẫm vào xem chuyện mà chả thấy đâu. Đang tính hỏi tội ad đây nè. Hên cho ad ghê vì cuối cùng cũng có chuyện đọc. Hì hì
    Mà sao đc có một chút z nè, đọc kg đã tí nào , ad cố gắng đăng nhiều nhiều lên nha. Cảm ơn b ckuuuul nhìu lắm nha

Ckuuuul thích bài này.
  5. Ckuuuul

6. Noppera Bou

Noppera Bou Gà con

Lần đầu mà chiến hẳn 2 hiệp *choáng*
    Cảm ơn mấy bạn dịch truyện nhé! :)

Ckuuuul thích bài này.
  7. Ckuuuul

Không liên quan nhưng mà nửa đêm nhìn avt bạn thật là hãi hùng...

tuyetbong thích bài này.
  8. Ckuuuul

9. phuthuyngok

phuthuyngok Kính cận

đọc mấy chap này bùn quá à. Tội cho Pun và No quá. Tks b ckuuuul nha

AppleS136 and Ckuuuul like this.
  10. Lovesick

Lovesick VTVFer

"He hesitantly puts his arms around me"
    Câu này miêu tả Phun lưỡng lự ôm Noh chứ không "vội vàng"
    Lúc này vừa sau khi nghe Noh "thuyết đạo" một hồi, rồi đột ngột ôm lấy Phun, Phun do dự trong lúc ôm lại Noh.

Những chap này đọc mà cảm thấy nghịch duyên. Bản thân chúng ta chẳng mấy ai lại đi ủng hộ chuyện ngoại tình, kẻ thứ ba. Giả sử nam nữ chính là Phun và Aim, đột nhiên Noh chen vào, chúng ta sẽ phản ứng như thế nào với Noh người thứ ba và Phun kẻ thay lòng? Đôi khi ranh giới giữa đúng và sai, nên và không nên thật mong manh.

Thương rất thương, bởi nên mới hiểu được cảm giác ôm một trái sầu riêng gai góc ấy như thế nào. Nếu như lúc này Noh chọn ích kỉ, thì chẳng còn gì để nói. Noh chọn con đường đúng, phải, lúc này đây, "chúng ta" phải dừng lại rồi. Dừng lại để mọi việc trở nên đúng đắn. Dừng lại để có thể đi tiếp, Noh Phun nhé.

Cảm ơn các bạn đã dịch truyện.